Nation Under Siege
2013 fim na Najeriya
Nation Under Siege, wanda aka fi sani da Boko Haram, fim ne na 2013 na Nollywood wanda Pascal Amanfo ne ya ba da umarni kuma mai gudanarwa shine Double D.[1]
Nation Under Siege | |
---|---|
Asali | |
Lokacin bugawa | 2013 |
Asalin harshe | Turanci |
Ƙasar asali | Najeriya |
Characteristics | |
Genre (en) | action thriller (en) |
Direction and screenplay | |
Darekta | Pascal Amanfo |
'yan wasa | |
Kintato | |
Narrative location (en) | Najeriya |
Takaitaccen bayani
gyara sasheShirin fim ɗin ya biyo bayan ƙwararre ne na yaƙi da ta'addanci da ke ƙoƙarin hana ƙungiyar ta'addancin Musulunci da ke ta'addanci da kashe ƴan Najeriya .
Yan wasa
gyara sashe- Nneka J. Adams
- Majid Michel
- Mariya Uranta
- Pascal Amanfo
- Zynell Lydia
- Seun Akindele
- Sam Sunny
liyafa
gyara sasheFim ɗin ya sami wasu cece-kuce game da Majid Michel, ɗan wasan Ghana, wanda ke nuna ɗan ta'addar Najeriya, da kuma nuna ta'addancin Musulunci, wanda ya haifar da dakatar da fim ɗin a Ghana .[2] [3] Su ma gidajen kallon fina-finai a Najeriya sun ƙi nuna fim din saboda irin waɗannan dalilai kuma sai Amanfo ta canza sunan fim ɗin daga Boko Haram zuwa Nation Under Siege kafin ta fitar da shi a Najeriya.[4][5]
Manazarta
gyara sashe- ↑ Baldé, Assanatou. "Nigeria : "Boko Haram", le film qui fait polémique". Afrik.com. Retrieved 2016-11-13.
- ↑ Tsika, Noah A. (2015-04-10). Nollywood Stars: Media and Migration in West Africa and the Diaspora (in Turanci). Indiana University Press. p. 15. ISBN 9780253015808.
- ↑ "Film on Boko Haram hits the screen and censors hit back". Arab News. 2013-10-12. Retrieved 2016-11-11.
- ↑ Bunce, Melanie; Franks, Suzanne; Paterson, Chris (2016-07-01). Africa's Media Image in the 21st Century: From the "Heart of Darkness" to "Africa Rising" (in Turanci). Routledge. ISBN 9781317334279.
- ↑ Hirsch, Afua; correspondent, west Africa (2013-07-04). "Boko Haram gets Nollywood treatment as Nigerian films imitate life". The Guardian (in Turanci). ISSN 0261-3077. Retrieved 2016-11-11.