Epp and Math
Epp and Math
Epp and Math
SCHOOL
Teacher THELMA C. PARENA Learning Area MATH/EPP
Teaching JUNE 6, 2023 Quarter: 4TH Quarter
Date
GRADE 4 TUESDAY
DAILY LESSON LOG
MATHEMATICS
SECTION TIME
I. OBJECTIVES
A. Content Standards Demonstrates understanding of the concept of time, perimeter, area, and volume
B. Performance Standards Applies the concept of time, area and volume to mathematical problems and real-life
situations
C. Learning Competencies/ Solves routine and no routine problems involving the volume of a rectangular prism.
Objectives
(M4ME-IVf-65)
B. Establishing a purpose for the Ask each group to explain how they were able to predict the answer.
lesson
C. Presenting examples/ instances of Present this problem:
the new lesson. A wooden cube has a volume of 1000cm How many 8cm3 cubes can you cut from it?
3.
H. Making Generalizations and Volume is measured in cubic units, such as cubic centimeters (cm ), cubic meters (m ), and
3 3
I. Evaluating Learning
J. Additional Activities for Application Given the following dimensions, draw a spatial figure and find the volume.
or Remediation Length = 5cm
Width = 3cm
Height = 2cm
K. REMARKS
L. REFLECTION
EPP
SECTION TIME
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman
(CONTENT STANDARD) Naipamamalas ang pang-unawa sa batayang kaalaman at kasanayan sa pagbuo ng
kapaki-pakinabang na gawaing pang-industriya at ang maitutulong nito sa pag-unlad ng
isang pamayanan
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa nang may kasanayan at pagpapahalaga ang mga batayang gawaing sining
(PERFORMANCE STANDARD) pang-industriya na makapagpapa-unlad sa kabuhayan ng sariling pamayanan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto nakikilala ang mga materyales na maaaring iresakel sa pagbuo ng naidesenyong proyekto
(LEARNING COMPETENCIES) EPP4IA-0f-6
Isulatang code ng bawat kasanayan
II. NILALAMAN (CONTENT) Basic sketching, Basic shading and Outlining techniques
IV. PAMAMARAAN
(PROCEDURES)
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Ano ano ang mga panuntunang pangkalusugan at pangkaligtasan na dapat sundin sa
pagsisimula ng bagong aralin paggawa?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Basahin ang rap na nasa Alamin Natin sa LM.
2. Tanungin ang mga bata kung tungkol saan ang rap.
3. Itanong sa mga bata ang mga materyales na matatagpuan sa pamayanan na nabanggit
sa rap.
F. Paglinang sa Kabihasaan Pasagutan sa mga bata ang tanong na nasa Linangin Natin sa letrang B ng LM.
(Tungo sa Formative Assessment) Tanungin ang mga mag-aaral kung bakit dapat nating pangalagaan ang mga natural na
bagay sa ating kapaligiran.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Bibili ka ng materyales para sa iyong proyekto, paano mo pipiliin ang materyales na iyong
araw na buhay bibilhin?
H. Paglalahat ng Aralin Itanong sa mga mag-aaral kung ano ang nabatid nila sa araling ito. Gabayan sila na
makabuo ng konsepto na may mga materyales sa pamayanan na magagamit sa kapaki-
pakinabang na proyekto.
I. Pagtataya ng Aralin Gawin Natin sa LM.
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang-aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
Inihanda ni:
THELMA C. PARENA
Gurong Tagapayo
Iniwasto ni: