Location via proxy:   [ UP ]  
[Report a bug]   [Manage cookies]                

Mapeh3 W3 Q3

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 9

School: LIMOS-TURKO ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: III

DAILY LESSON LOG Teacher: VIRGILIO A. GALARIO JR. Learning Area: MAPEH
Teaching Dates and Time: FEBRUARY 12-16, 2024 Quarter: 3 - WEEK 3
MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY
FRIDAY
I. LAYUNIN MUSIC ARTS P.E. HEALTH
A. Pamantayang Demonstrates understanding Demonstrates understanding Demonstrates understanding Demonstrates understanding of CATCH UP FRIDAY
Pangnilalaman of the basic concepts of of shapes, colors and principle of movement in relation to time, factors that affect the choice of
timbre repetition and emphasis force and flow health information and products
through printmaking (stencils)
B. Pamantayan sa Pagganap Applies vocal techniques in Exhibits basic skills in making Performs movements accurately Demonstrates critical thinking
singing to produce a a design for a print and involving time, force, and flow skills as a wise consumer
pleasing vocal quality: producing several clean copies
1. using head tones of the prints
2. employing proper Manipulates a stencil with an
breathing adequate skill to produce a
3. using the diaphragm clean print for a message,
slogan or logo for a Tshirt,
poster bag
Produces at least 3 good
copies of print using
complementary
colors and contrasting shapes
C. Mga Kasanayan sa Uses the voice and other Demonstrates the concept that Moves: Discusses the different factors
Pagkatuto sources of sound to produce a print design may use ⮚ at slow, slower, slowest/fast, that influence choice of goods
(Isulat ang code sa bawat a variety of timbres repetition of shapes or lines and services
faster, fastest pace using light,
kasanayan)
MU3TB-IIIc-6 and emphasis on contrast of lighter, lightest/strong, stronger, H3CH-IIIbc-4
shapes and lines strongest force with smoothness
A3PL-IIIc PE3BM-IIIc-h-19
II. NILALAMAN Iba’t ibang Timbre ng Finger Printing Oras, Lakas at Daloy Mga Salik na CATCH UP FRIDAY
(Subject Matter) Tinig Nakakaimpluwensya sa
Pamimili
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa K to12 MELC- GUIDE p 249 K to12 MELC- GUIDE p 280 K to12 MELC- GUIDE p 320 K to12 MELC- GUIDE p 345
Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan SLM/ADM/PIVOT Modules SLM/ADM/PIVOT Modules SLM/ADM/PIVOT Modules SLM/ADM/PIVOT Modules
mula
sa LRDMS
B. Iba pang Kagamitang Lapto, ppt Lapto, ppt Lapto, ppt Lapto, ppt
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang Ano-ano ang mga Lagyan tsek / ang Basahin at kantahin ang awiting Ano ang mga sangkap sa CATCH UP FRIDAY
Aralin o pasimula sa bagong instrumentong pangmusika pangungusap tungkol sa “Magtanim Ay ‘Di Biro”. kalusugan ng mamimili?
aralin na ating tinalakay noong nakaraang araling napag-
(Drill/Review/ Unlocking of nakaraan?
aralan. Magtanim Ay D’i Biro
difficulties)
_____ 1. Ang bakat ay Magtanim ay ‘di biro, Maghapong
nagpapakita ng disenyong nakayuko. ‘Di man lang makaupo,
abstract na may diin sa mga ‘Di man lang makatayo.
kulay. Halina, halina, mga kaliyag. Tayo'y
_____ 2. Ang pagguhit ay magsipag-unat-unat. Magpanibago
isang pamamaraan ng tayo ng lakas, Para sa araw ng
bukas!
paglilipat o pagpaparami ng
mga teksto o larawan at pag-
iwan ng bakat sa papel.
_____3. Ang likhang sining sa
paglilimbag ay di karaniwan at
maganda.
_____4. Sa aralin ay gumamit
ng mga di likas na bagay sa
paglilimbag.
_____5. Ang mga bagay na
matatagpuan sa kalikasan na
ginamit sa paglilimbag ay mga
likas na bagay tulad dahon,
sanga, bato at iba pa.
B. Paghahabi sa layunin ng Kaya mo bang baguhin ang Pagmasdan ang larawan. Ano ang iyong naramdaman sa pag- Alin sa mga sumusunod ang
aralin iyong tinig? Ano-ano ang awit ng awitin sa itaas? Saan ito makakahikayat sa iyong bumili
(Motivation) mga uri ng boses na kaya patungkol? May mga kilos ba na ng produkto?
mong gawin? Paano mo nabanggit sa liriko ng awitin? Ano-
nakikilala ang isang tao sa ano ang kilos na ito?
pamamagitan lamang ng Ano –ano ang mga salik na
pakikinig sa kaniyang tinig? nakakaimpluwensya sa ating
pamimili?

C. Pag- uugnay ng mga Ang bawat tao ay may kani- Isa sa paraan ng paglilimbag Ara-araw ay nakakagawa ka ng iba- May iba’t ibang aspekto na
halimbawa sa bagong kaniyang tunog ng tinig ay ang finger painting. ibang klase ng kilos o paggalaw. tinitingnan ang bawat mamimili
aralin ayon sa edad, kasarian, o Ang bawat pagkilos ay dapat na sa pagpili ng produkto o
(Presentation) isinasagawa sa wastong paraan. serbisyong bibilhin.
laki ng katawan. Ito ang
Wasto sa puwersa o lakas na
dahilan kung bakit nakikilala
natin ang mga tao sa paligid ibinibigay sa paggawa, wasto sa
sa pamamagitan lamang ng bilis o bagal ng kilos, at wasto
pakikinig sa kanilang tinig. pagdating sa daloy ng kilos. Ang
bawat kilos na ating isinasagawa ay
Mayroong boses na
natatangi. Madali mong makikita
makapal, manipis, buo, at ang kanilang mga kaibahan kung
paos. Ang tawag sa kalidad iyo itong susuriin.
ng tinig ng isang tao o
instrumento ay timbre.

D. Pagtatalakay ng bagong Mas mataas ang tono ng Ito ay isang paraan ng May mga pagkilos na natural na Mga Salik na
konsepto at paglalahad ng tinig ng mga bata kaysa sa paglilimbag gamit ang tatak mabilis at natural na mabagal. Nakakaimpluwensya sa
bagong kasanayan No I tinig ng mga matatanda. ng mga daliri sa kamay. Sa Halimbawa ay ang pagtakbo ng Pamimili
(Modeling) pagdiin lamang ng mga daliri
Tandaan na tulad ng mga kabayo na masasabi nating mabilis,
marami at may iba-ibang laki,
instrumento, mas mataas ang kulay, at disenyo ang at ang paglalakad ng pagong na
tono ng mas maliit na bagay, magagawa. Tulad ng ibang masasabi naman natin na mabagal
at mas mababa naman ang gawaing sining, ito ay tanggap ang pagkilos.
tono ng mas malaking hindi lamang ng mga bata
bagay. kundi maging ano mang edad
Ang mga babae ay may mas ng tao.
mataas at matinis na boses
kung ihahambing sa mga Sa kabuoan, maaari nating sabihin
lalaki na may mas mababang na ang paglalakad ay mabagal, ang
boses. pagkindirit ay mas mabagal, at ang
paggapang ang pinakamabagal.
E. Pagtatalakay ng bagong Subukan ang iba’t ibang 1. Presyo. Ito ay tumutukoy sa
konsepto at paglalahad ng timbre ng boses. halaga ng isang produkto o
bagong kasanayan No. 2. Sundan ang mga hakbang sa serbisyo. Sinisigurado ng mga
( Guided Practice)
ibaba. Tingnan ang mga larawan sa itaas. mamimili na ang produkto ay
A. Paggamit ng head tone Ang bawat kilos na isinasagawa ng pasok sa kanilang bulsa.
– Ito ay ginagamit upang mga bata ay ginagawa sa mabilis na 2. Anunsyo. Ang paggamit ng
makaawit ng matataas na paraan. Ang unang larawan ay kilalang artista o makatawag
tono. Kumanta ng batang lumulukso. Kasunod nito ay pansin na anunsyo ay
pinakamataas na tonong isang bata na umiigpaw. Sa huli ay humihikayat sa mga mamimili
kaya mo gamit ang pantig na isang bata na tumatakbo. Kung na bilhin ang produkto.
“La”. Itaas ang noo at kilay aayusin mo ang pagkakasunod- 3. Kalidad ng Produkto. Ito ay
upang bumuka nang husto sunod nito ayon sa bilis ng kilos ay pagtingin sa tibay o ganda ng
ang ngala-ngala at maabot masasabi na ang paglukso ay klase ng produkto o serbisyong
ang matataas na nota. mabilis, ang pag-igpaw ay mas binebenta.
Damahin ang taginting sa mabilis, at ang pagtakbo ang 4. Panggagaya o “Uso”. Ito ay
gitna ng iyong ulo. pinakamabilis. ang paggaya sa ginagamit ng
mga kilalang tao , mga kaibigan,
B. Wastong paghinga – Ito kapamilya o kapitbahay.
ay ginagamit upang 5. Panahon. Ang pagbabago ng
makaawit ng mahahabang panahon ay maaring
tono, at huminga sa tamang makaapekto sa produktong
panahon. Huminga nang kinokonsumo. Halimbawa ,
malalim sa abot ng iyong tuwing tag-init, mas pinipili
makakaya. Punuin ng hangin nating bumili ng malamig na
ang baga at awitin ang pagkain tulad ng halo-halo at ice
pantig na “Laaa” sa cream samantalang, mas
pinakamababang paraang bumibili tayo ng mainit na
kaya mo. Hindi ito pagkain tulad ng sopas tuwing
kailangang mataas o tag-ulan.
malakas, ngunit kailangan 6. Kita. Ang kita ay tumutukoy
ay matagal. sa halagang natatanggap ng
isang tao kapalit ng serbisyo na
C. Paggamit ng diaphragm kanyang ginagawa. Naaayon sa
– Ito ay ginagamit upang laki ng kita ng pamilya ang
makaawit ng mga malalakas produkto o serbisyong kanyang
na tunog o tinig na may binibili.
puwersa. Tumayo nang
tuwid at komportable, at
hawakan ng tatlong daliri
ang sikmura. Humikab at
itulak papaloob ang iyong
sikmura kasabay ng biglang
pagsigaw ng “Lah!”
F. Paglilinang sa Kabihasan Isulat ang simbolong # kung Pagtambalin ang mga salita sa
(Tungo sa Formative ang timbre ng tao ay matinis Hanay A sa mga salik na
Assessment at mataas, titik b kung nakakaimpluwensya sa
( Independent Practice )
malaki at mababa. pamimili sa Hanay B. Isulat ang
1. Sanggol letra ng sagot sa papel.
2. Binata
3. Paslit
4. Matandang lalaki
5. Dalagita

G. Paglalapat ng aralin sa Awitin ang Sampung Mga Pamamaraan: Basahin at isagawa ang mga Kopyahin ang tsart sa iyong
pang araw araw na buhay Daliri ng tatlong beses gamit 1. Ihanda ang lugar na nakasaad na panuto. Matapos gawin sagutang papel. Punan ang
(Application/Valuing) ang mga iba’t ibang timbre paggagawaan. Takpan ito ng ang mga ito ay sagutin ang bawat kolum ng impormasyong
ng tinig. mga lumang diyaryo. sumusunod. hinihingi.
Sampung Mga Daliri 2. Ihahanda ang pintura sa Mga Panuto:
Sampung mga daliri, kaniya-kaniyang lugar na 1. Humanap ng isang espasyo sa
kamay, at paa paglilimbagan. loob ng bahay na maaaring gumawa
Dalawang mata, 3. Umisip ng kahit anong ng mga kilos lokomotor.
dalawang tainga disenyo na nagpapakita ng 2. Magtakda ng dalawang lugar
Ilong na maganda. mga linya at hugis na nauulit para kina A and B. Ang mga lugar
gamit ang tatak ng mga daliri. na ito ay magsisilbing marka o ruta
4. Subukin ang iyong naisip na iyong babagtasin habang
na ideya sa lumang diyaryo isinasagawa ang mga kilos
gamit ang mga linya at hugis lokomotor.
na pinaulit-ulit at pinagsalit- 4. Gawin ang mga kilos lokomotor
salit mula sa mga linyang sa ibaba mula A papunta kay B:
tuwid hanggang sa pakurbang A. paglakad
mga linya para makita ang B. pagkandirit
contrast o pagkaiba-iba. C. pagtakbo
5. Ihanda ang bond paper sa D. paglukso
paglilimbag. E. pag-igpaw
6. Ipahid ang daliri sa F. paglukso-lukso
espongha na may pintura at
gumawa ng maraming tatak sa
bond paper.
7. Sikaping makagawa ng
disenyong kakaiba.
8. Bigyang diin kung ano ang
mas magiging mahalaga sa
iyong sining. Ang linya,
kulay, o hugis ba?
9. Patuyuin, lagyan ng
pamagat.
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang timbre? Ano ang fingerprinting? Ano-ano ang mga mabagal, mabilis Ang mga salik na
(Generalization) Ano-ano ang mga timbre ng Ano ang kahalagahan ng na kilos? nakaiimpluwensya sa pamimili
tao? Iba’t Ibang kagamitan sa ay kita, presyo, anunsyo,
paglilimbag kalidad ng produkto,
panggagaya at panahon.
I. Pagtataya ng Aralin Tukuyin kung ang tinig ng Suriin ang iyong kakayahang Mga Tanong: Isulat ang salitang TAMA kung
mga sumusunod na ipinakita sa Finger Painting 1. Ilang segundo mo natapos ang ang pangungusap ay totoo at
Pilipinong mang-aawit ay gamit ang rubrik sa ibaba. bawat gawain? Isulat ito sa loob ng MALI kung hindi tama ang
mababa o mataas. 3 puntos – Nakasusunod sa talahanayan sa ibaba. pangungusap. Isulat ito sa
_________1. Lea Salonga pamantayan nang higit sa sagutang papel.
_________2. Ogie Alcasid inaasahan 1. Ang mga konsyumer ay mga
_________3. Sarah 2 puntos – Nakasusunod sa tatay at nanay lamang.
Geronimo pamantayan subali’t may ilang 2. Nakakaapekto ang presyo ng
_________4. Regine pagkukulang produkto sa pamimili ng isang
Velasquez 1 puntos – Hindi nakasunod sa konsyumer.
_________5. Janno Gibbs pamantayan 3. Ang mga anunsyo ay
MGA PAMANTAYAN nakakaimpluwensya sa ating
1. Nakapaglimbag ako ng pamimili.
sariling disenyo gamit ang 2. Ano ang pinakamabilis na kilos 4. May iba’t ibang aspekto na
mga tatak ng mga daliri ng ang iyong naisagawa? tinitingnan ang bawat mamimili
kamay 3. Ano ang pinakamabagal na kilos na sa pagpili ng produkto o
2. Nakita ko ang paulit-ulit at ang iyong naisagawa? serbisyo.
pasalit-salit na disenyo sa 5. Ang doktor ay maaaring
pamamagitan ng contrast. pagmulan ng impormasyong
3. Nakapaglimbag ako ng pangkalusugan.
aking orihinal na disenyo
4. Napahalagahan ko ang
likhang-sining sa pagbahagi
ng kahalagahan nito sa iba.
5. Inayos at nilinis ko ang
lugar na ginamit sa paggawa
ng obra
J. Karagdagang gawain para
sa takdang aralin
(Assignment)
V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na ___ of Learners who earned ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who
nakakuha ng 80% sa pagtataya 80% above above above earned 80% above
B. Bilang ng mag-aaral na ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require ___ of Learners who
nangangailangan ng iba pang additional activities for additional activities for activities for remediation additional activities for remediation require additional
gawaing remediation remediation remediation activities for remediation
C. Nakakatulong ba ang ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
remedia? Bilang ng mag aaral
na nakaunawa sa aralin ____ of Learners who caught ____ of Learners who caught up ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who
up the lesson the lesson lesson lesson caught up the lesson
D. Bilang ng mag aaral na ___ of Learners who continue ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to ___ of Learners who
magpapatuloy sa remediation. to require remediation require remediation require remediation require remediation continue to require
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work
pagtuturoang nakatulong ng ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration well:
lubos?Paano ito nakatulong? ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games ___ Group collaboration
___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Games
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Solving
activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises Puzzles/Jigsaw
___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Answering
___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads preliminary
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) activities/exercises
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Carousel
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories ___ Diads
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Think-Pair-Share
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama (TPS)
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Rereading of
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method Paragraphs/
Why? Why? Why? Why? Poems/Stories
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Differentiated
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials Instruction
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Role Playing/Drama
___ Group member’s ___ Group member’s Cooperation ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation ___ Discovery Method
Cooperation in in doing their tasks in ___ Lecture Method
doing their tasks doing their tasks doing their tasks Why?
___ Complete IMs
___ Availability of
Materials
___ Pupils’ eagerness to
learn
___ Group member’s
Cooperation in
doing their tasks
F. Anong suliraninang aking __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils
nararanasan sulusyunan sa __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’
tulong ang aking punong guro __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs behavior/attitude
__ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Colorful IMs
at
Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) __ Unavailable
supervisor? __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ Technology
Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab Equipment
__ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works (AVR/LCD)
__ Science/ Computer/
Internet Lab
__ Additional Clerical
works
G. Anong gagamitang pangturo Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations:
ang aking nadibuho na nais __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos
kung __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books
views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality from
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
__ Recycling of plastics to be __ Recycling of plastics to be __ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used views of the locality
used as Instructional Materials used as Instructional Materials Instructional Materials as Instructional Materials __ Recycling of plastics
__ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition to be used as Instructional
Materials
__ local poetical
composition
Prepared by: Noted:

VIRGILIO A. GALARIO JR. ROGER G. TOLENTINO


Teacher III Head Teacher III

Checked:

REBECCA T. GONZALES, EdD, JD.


Public Schools District Supervisor

You might also like