Location via proxy:   [ UP ]  
[Report a bug]   [Manage cookies]                
Jump to content

Athens, Georgia

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Athens, Georgia
Athens (en)


Suna saboda Athens
Wuri
Map
 33°57′19″N 83°22′59″W / 33.9553°N 83.3831°W / 33.9553; -83.3831
Ƴantacciyar ƙasaTarayyar Amurka
Jihar Tarayyar AmurikaGeorgia
County of Georgia (en) FassaraClarke County (en) Fassara
Babban birnin
Yawan mutane
Faɗi 127,315 (2020)
• Yawan mutane 416.04 mazaunan/km²
Home (en) Fassara 49,556 (2020)
Labarin ƙasa
Located in the statistical territorial entity (en) Fassara Athens–Clarke County metropolitan area (en) Fassara
Yawan fili 306.014258 km²
• Ruwa 1.5218 %
Wuri a ina ko kusa da wace teku Oconee River (en) Fassara
Altitude (en) Fassara 194 m
Bayanan tarihi
Ƙirƙira 1806
Tsarin Siyasa
• Mayor of Athens, Georgia (en) Fassara Kelly Girtz (en) Fassara (8 ga Janairu, 2019)
Bayanan Tuntuɓa
Lambar aika saƙo 30603
Kasancewa a yanki na lokaci
Tsarin lamba ta kiran tarho 706
Wasu abun

Yanar gizo athensclarkecounty.com

Athens birni ne mai cike da tarihi da al'adu dabam-dabam, wanda ke a arewa maso gabashin jihar Georgia ta ƙasar Amurka. Athens ta shahara sosai saboda kasancewarta cibiyar ilimi, inda take da Jami'ar Georgia, wadda ke ɗaya daga cikin manyan jami'o'i a yankin kudu maso gabashin ƙasar. Bugu da ƙari, Athens ta shahara a fannin kiɗa, inda ta kasance cibiyar haɗuwa da fitowar mawaka da ƙungiyoyin kiɗa da dama, musamman a salon "alternative rock" da "indie rock." Wannan ya ba birnin suna na "Liverpool ta Kudu" saboda irin yadda ta samar da ƙungiyoyin kiɗa da mawaka kamar R.E.M., B-52s, da Widespread Panic. Athens na da wuraren tarihi da suka shafi zamanin yaƙin basasa, kamar gidan Antebellum Trail da kuma gidan T.R.R. Cobb House. Haka kuma, birnin na da wuraren shaƙatawa da dama, kamar State Botanical Garden of Georgia, wanda ke ɗauke da nau'ukan tsirrai masu ban sha'awa, da kuma Georgia Museum of Art, wanda ke ɗauke da tarin ayyukan fasaha daga sassa daban-daban na duniya. Idan aka yi magana a fannin tattalin arziki, Athens na da cibiyoyin kasuwanci da dama, waɗanda suka haɗa da harkar ilimi, kiwon lafiya, da kuma fasaha.[1]

  1. Holland, Maggie (May 22, 2018). "BREAKING: Kelly Girtz claims victory as Athens-Clarke County's next mayor". The Red & Black.