Location via proxy:   [ UP ]  
[Report a bug]   [Manage cookies]                
Jump to content

Kalvin Phillips

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Kalvin Phillips
Rayuwa
Cikakken suna Kalvin Mark Phillips
Haihuwa Leeds, 2 Disamba 1995 (28 shekaru)
ƙasa Birtaniya
Harshen uwa Turanci
Karatu
Makaranta The Farnley Academy (en) Fassara
Harsuna Turanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Leeds United F.C.2014-202221413
  England men's national association football team (en) Fassara2020-311
Manchester City F.C.2022-unknown value160
West Ham United F.C. (en) Fassara26 ga Janairu, 2024-ga Yuni, 202480
Ipswich Town F.C. (en) Fassaraga Augusta, 2024-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga tsakiya
Lamban wasa 4
Nauyi 72 kg
Tsayi 178 cm
Kalvin Phillips
Kalvin Phillips

Kalvin Mark Phillips (an haife shi a ranar 2 ga watan Disamba na shekara ta 1995) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Ingila wanda ke taka leda a matsayin mai tsaron gida na kulob din Premier League West Ham United, a aro daga Manchester City, da kuma tawagar Ingila.

Wanda ya kammala karatu a makarantar Leeds United, Phillips ya fara buga wasan farko a shekarar 2015. A cikin kakar 2019-20, ya kasance memba na ƙungiyar Leeds wanda Marcelo Bielsa ya horar da shi wanda ya lashe gasar zakarun Turai. Phillips ya sanya hannu a Manchester City a 2022 kuma ya lashe Gasar cin kofin Premier ta 2022-23, gasar cin kofen FA ta 2022-22, da kuma gasar zakarun Turai ta 2022-23 a kakar wasa ta farko tare da kulob din.[1]

Phillips ya fara buga wasan farko na kasa da kasa a tawagar Ingila a shekarar 2020, kuma ya kasance daga cikin tawagar Ingila da ta kammala a matsayin masu cin gaba a UEFA Euro 2020, kuma ta taka leda a Gasar Cin Kofin Duniya ta FIFA ta 2022.[2]

Rayuwa ta farko

[gyara sashe | gyara masomin]

haifi Kalvin Mark Phillips a ranar 2 ga Disamba 1995  a Leeds, West Yorkshire.  Ya halarci Kwalejin Farnley a lokacin makarantar sakandare. Phillips na ɗaya daga cikin yara huɗu kuma ya girma cikin talauci yayin da mahaifiyarsa ke aiki da ayyuka biyu kuma mahaifinsa yana cikin kurkuku.