Location via proxy:   [ UP ]  
[Report a bug]   [Manage cookies]                
Jump to content

Kia ProCeed

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Kia ProCeed
automobile model (en) Fassara
Bayanai
Ƙaramin ɓangare na compact car (en) Fassara
Mabiyi Kia Spectra (en) Fassara
Manufacturer (en) Fassara Kia Motors
Brand (en) Fassara Kia Motors
Location of creation (en) Fassara Žilina (en) Fassara
Kia_ProCeed_(04)
Kia_ProCeed_(04)
Kia_Proceed_GT
Kia_Proceed_GT
Kia_ProCeed_(03)
Kia_ProCeed_(03)
Kia_ProCeed_(06)
Kia_ProCeed_(06)
Kia_ProCeed_Armaturenbrett
Kia_ProCeed_Armaturenbrett

Kia Ceed (wanda aka fi sani da Kia cee'd kafin 2018) wata karamar mota ce da kamfanin kera na Koriya ta Kudu Kia ya kera tun 2006 ta keɓance don kasuwar Turai. An fara buɗe Ceed a ranar 28 ga Satumba 2006 a Nunin Mota na Paris . A tsakiyar shekara ta 2007, an ƙaddamar da sigar wagon tasha mai suna cee'd_sw tare da biye da pro_cee'd mai kofa uku a farkon 2008. An gabatar da ƙarni na biyu na cee'd a 2012 Geneva Motor Show . A 2018 Geneva Motor Show, Kia ya gabatar da Ceed ƙarni na uku. A cikin Satumba 2019, Kia kuma ya bayyana XCeed, crossover SUV dangane da ƙarni na uku Ceed.

Ita ce motar Kia ta farko da aka kera gaba ɗaya a Turai kuma an keɓance ta da abokan cinikin Turai. Don yin bikin, Kia ya ɗauki baƙaƙe na Ƙungiyar Tattalin Arziki ta Turai, EEC ko CEE a cikin yaruka da yawa kuma ya ƙara ED don ƙirar Turai. Ganin cewa "CEEED" yana da 'E' da yawa, sai suka maye gurbin 'E' na ƙarshe da ridda, da 'Cee'd' shine sakamakon ƙarshe. Tun daga 2018, sunan Ceed bai haɗa da ridda ba. Baƙaƙen suna yanzu yana nufin "Al'ummar Turai, tare da Tsarin Turai". An kera samfurin a cibiyar taro na Kia Motors Slovakia a Žilina tun Oktoba 2006. Ceed ya maye gurbin Cerato wanda ba shi da nasara kadan a Turai, kuma an sanya shi a tsakanin Rio supermini ( B-segment ) da kuma Optima tsakiyar girman mota ( D-segment ).


An kera Cee'd ne a birnin Frankfurt na Jamus, tare da Miklós Kovács da ke jagorantar ƙungiyar ƙirar, yayin da Pontus Fontaeus ne ya kera motar. An haɓaka cee'd akan dandamali ɗaya da Hyundai i30 . An samar da ƙarni na farko tare da zaɓi na injuna huɗu ( man fetur biyu da dizal biyu), matakan datsa guda biyar da ko dai ta hanyar hannu ko ta atomatik .

Akwai matakan datsa guda uku akwai: LX, EX, TX. Tushen TX na flagship an sanye shi da kujerun fata, Michelin 225/45 tayoyin tare da ƙafafun alloy inch 17 da na'urori masu auna filaye na baya. Duk nau'ikan suna da jakunkuna na iska guda shida a matsayin ma'auni, madaidaitan madafunan gaba, masu daidaita tsayi, masu ɗaukar hoto, ESP, sarrafa gogayya na lantarki, ABS, EBD, BA, da ingantaccen tsarin gidan. Bayan fitowa a kasuwa, garantin yana ɗaya daga cikin mafi girma kuma mafi tsawo a Turai tare da shekaru bakwai ko 150,000. km ga powertrain da shekaru biyar ga dukan abin hawa.

A cikin watan Satumba na 2009, an gabatar da samfurin gyaran fuska a 63rd Frankfurt Motor Show . Yayin da aka ba da kofa biyar da motar tashar tashar da aka sabunta ta gaba da baya, ciki har da Kia's sabon grille na kamfani mai suna Tiger Nose, gyare-gyaren fasaha da ƙananan canje-canje a cikin ciki, ba a sabunta nau'in kofa uku na waje ba.

Kimanin raka'a 646,300 na Cee'd na ƙarni na farko an samar da su.