Location via proxy:   [ UP ]  
[Report a bug]   [Manage cookies]                

Grade 2 Q1-W4-Math-Dll

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

School: DR.

JOSE TAMAYO MES Grade Level: II


GRADES 1 to 12 Teacher: Glady Rose C. Reola Subject Mathematics
DAILY LESSON LOG Teaching Week Week 4 Quarter: 1st QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Demonstrates understanding Demonstrates understanding of Demonstrates understanding of Demonstrates understanding of Demonstrates understanding of
Pangnilalaman of whole numbers up to 1000, whole numbers up to 1000, whole numbers up to 1000, whole numbers up to 1000, whole numbers up to 1000,
ordinal numbers up to 20th, ordinal numbers up to 20th, ordinal numbers up to 20th, and ordinal numbers up to 20th, and ordinal numbers up to 20th, and
and money up to and money up to money up to money up to money up to
PhP100. PhP100. PhP100.
B. Pamantayan sa Pagganap Able to recognize, represent, Able to recognize, represent, Able to recognize, represent, Able to recognize, represent, Able to recognize, represent,
compare, and order whole compare, and order whole compare, and order whole compare, and order whole compare, and order whole
numbers up to 1000, ordinal numbers up to 1000, ordinal numbers up to 1000, ordinal numbers up to 1000, ordinal numbers up to 1000, ordinal
numbers up to 20th, and numbers up to 20th, and money numbers up to 20th, and money numbers up to 20th, and money numbers up to 20th, and money
money up to PhP100 in up to PhP100 in various forms up to PhP100 in various forms up to PhP100 in various forms up to PhP100 in various forms
various forms and contexts. and contexts. and contexts. and contexts. and contexts.
C. Mga Kasanayan sa Visualizes and writes three- Compares numbers up using Compares numbers up using Compares numbers up using Compares numbers up using
Pagkatuto digit numbers in expanded relation symbols and relation symbols and relation symbols and relation symbols and
Isulat ang code ng bawat kasanayan. form. orders numbers up to 1000 in orders numbers up to 1000 in orders numbers up to 1000 in orders numbers up to 1000 in
MELC 5 increasing order decreasing increasing order decreasing increasing order decreasing order increasing order decreasing
M2NS-Ic-14 order order MELC 6 order
MELC 6 MELC 6 MELC 6
II. NILALAMAN Nakasusulat ng expanded form Nagagamit ang mga relation Naiaayos ang mga bilang mula Naiaayos ang mga bilang mula Naiaayos ang mga bilang mula
ng mga tatluhang bilang symbols sa paghahambing ng mababa pataas mataas pababa mataas pababa
mga bilang
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Curriculum Guide Pahina 28-29 Pahina 28-29 Pahina 28-29 Pahina 28-29 Pahina 28-29
2. PIVOT BOW Ph. 133 Ph. 133 Ph. 133 Ph. 133 Ph. 133
3. Learning Module Ph. 14-15 Ph. 16-17 Ph. 16-17 Ph. 16-17 Ph. 16-17
B. Iba pang Kagamitang Panturo ppt, tarpapel ppt, tarpapel ppt, tarpapel ppt, tarpapel ppt, tarpapel
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Balik-aral tungkol sa mga 1- Balik-aral tungkol sa mga Humingi ng tatlong bilang mula Humingi ng tatlong bilang mula Humingi ng tatlong bilang mula
pagsisimula ng bagong aralin. digit, 2-digit at 3-digit na simbolong ginagamit sa sa mga bata. Isulat sa pisara at sa mga bata. Isulat sa pisara at sa mga bata. Isulat sa pisara at
bilang. paghahambing. ipatukoy ang pinakamababang ipatukoy ang pinakamababang ipatukoy ang pinakamababang
bilang, ang sumunod sa bilang, ang sumunod sa bilang, ang sumunod sa
pinakamababa at ang hindi na pinakamababa at ang hindi na pinakamababa at ang hindi na
mababa na bilang. mababa na bilang. mababa na bilang.

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ang expanded form ay Ngayong araw, tayo ay Ang mga bilang ay maaring Ang mga bilang ay maaring Ang mga bilang ay maaring
nagpapakita ng tiyak na halaga maghahambing ng mga bilang ayusin mula sa pinakamaliit ayusin mula sa pinakamaliit ayusin mula sa pinakamaliit
o value ng bawat digit sa isang gamit ang >, <, at =. hanggang sa pinakamalaki hanggang sa pinakamalaki (least hanggang sa pinakamalaki (least
bilang. Nailalarawan ng (least to greatest) o to greatest) o pinakamalaki to greatest) o pinakamalaki
maayos pinakamalaki hanggang hanggang hanggang
ang mga bilang na may 3 sa pinakamaliit (greatest to sa pinakamaliit (greatest to least) sa pinakamaliit (greatest to least)
digits dahil sa expanded form. least) depende sa kanilang place depende sa kanilang place value o depende sa kanilang place value
Ang expanded form ay value o position. o
nakatutulong sa mabilis na position. position.
pagbasa at pagsulat ng mga Ngayong araw, tayo ay mag-
bilang. Ngayong araw, tayo ay mag- aayos ng mga bilang mula mataas Ngayong araw, tayo ay mag-
aayos ng mga bilang mula pababa. aayos ng mga bilang mula
Ngayong araw, tayo ay susulat mababa pataas. mataas pababa.
ng mga tatluhang bilang gamit
ang expanded form.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Pansinin mo ang isang Panuto: Sabihin kung aling Gamitin ang mga bilang na Gamitin ang mga bilang na Gamitin ang mga bilang na
bagong aralin. halimbawa sa ibaba. Ito bilang ang mas malaki. ibinigay ng mga bata kanina. ibinigay ng mga bata kanina. ibinigay ng mga bata kanina.
ay isang halimbawa ng 1. 54 o 45 Ihanay ito mula mababa pataas. Ihanay ito mula mataas pababa. Ihanay ito mula mataas pababa.
expanded form. 2. 97 o 98 (Sampuan) (Sandaan) (Sanlibo)
3. 305 o 300
4. 644 o 644
5. 28 o 18

Ipaliwanag ang paggamit ng


relation symbols sa
paghahambing ng mga bilang.
Hal. Sa unang bilang, mas
malaki ang 54 kaysa sa 45 kaya
gagamit ng greater than sign
dahil ang unang bilang ay mas
malaki kaysa sa pangalawang
bilang.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Paano isulat ang 323 sa Sagutan ang Gawain sa Gamitin ang mga halimbawa sa Gamitin ang mga halimbawa sa Gamitin ang mga halimbawa sa
paglalahad ng bagong kasanayan expanded form? Ipaliwanag Pagkatuto 1 sa pahina 16. Gawain sa Pagkatuto 3 sa Gawain sa Pagkatuto 4 sa pahina Gawain sa Pagkatuto 5 sa pahina
#1 ang proseso sa mga bata. pahina 17. Ipaayos ang mga ito 18. Ipaayos ang mga ito sa mga 18. Ipaayos ang mga ito sa mga
sa mga bata mula bata mula pinakamataas bata mula pinakamataas
pinakamababa hanggang hanggang pinakamababa. hanggang pinakamababa.
pinakamataas. (increasing (decreasing order) (decreasing order)
order)
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Sagutan ang Gawain sa Gamit ang relation symbols, Ipaayos sa mga bata ang Ipaayos sa mga bata ang Ipaayos sa mga bata ang
paglalahad ng bagong kasanayan Pagkatuto Bilang 1 sa pahina paghambingin ang mga bilang sumusunod na bilang mula sumusunod na bilang mula sumusunod na bilang mula
#2 14. na ipapakita ng guro. pinakamababa hanggang pinakamataas hanggang pinakamataas hanggang
pinakamataas. pinakamababa. pinakamababa.
1. 54, 42, 69 1. 468, 485, 469 1. 2579, 1586, 1479
2. 21, 40, 80 2. 101, 110, 100 2. 1101, 1110, 1100
3. 54, 89, 120 3. 602, 702, 620 3. 1502, 1602, 1320
4. 73, 35, 37 4. 573, 535, 537 4. 1573, 2535, 3537
5. 46, 64, 22 5. 246, 264, 224 5. 2146, 2364, 2324

F. Paglinang sa Kabihasaan Sagutan ang Gawain sa Panuto: Gamit ang relation Gamit ang ppt, ipaayos sa mga Gamit ang ppt, ipaayos sa mga Performance Task
(Tungo sa Formative Assessment) Pagkatuto Bilang 2 sa pahina symbols, paghambingin ang bata ang mga bilang na bata ang mga bilang na ipapakita Gumuhit ng limang bagay na
15. isusulat na mga bilang ng guro. ipapakita ng guro mula ng guro mula pinakamataas nagpapakita at naghahambing ng
pinakamababa hanggang hanggang pinakamababa. pinakamataas hanggang
pinakamataas. pinakamababa.
10 – Nakaguhit ng limang bagay
na angkop na naghahambing sa
pinakamataas hanggang
pinakamababa
8 – Nakaguhit ng apat bagay na
angkop na naghahambing sa
pinakamataas hanggang
pinakamababa
6 – Nakaguhit ng tatlong bagay
na angkop na naghahambing sa
pinakamataas hanggang
pinakamababa
4 – Nakaguhit ng dalawang
bagay na angkop na
naghahambing sa pinakamataas
hanggang pinakamababa
2 – Hindi nakaguhit at hindi
nakagawa ng bagay na
naghahambing sa pinakamataas
hanggang pinakamababa.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Sagutan ang Gawain sa Panuto: Bilangin ang babae sa Panuto: Iayos ang tatlong papel Panuto: Iayos ang tatlong papel Panuto: Iayos ang tatlong papel
araw na buhay Pagkatuto Bilang 3 sa pahina loob ng klase ganundin ang na may nakasulat na bilang na may nakasulat na bilang mula na may nakasulat na bilang mula
15. lalaki. Paghambingin ang mula pinakamababa hanggang pinakamataas hanggang pinakamataas hanggang
bilang ng babae sa lalaki gamit pinakamataas. pinakamababa. pinakamababa.
ang relation symbols.

H. Paglalahat ng Aralin Sagutan ang Gawain sa Kailan ginagamit ang >, <, at Paano mo inayos ang mga Paano mo inayos ang mga bilang Paano mo inayos ang mga bilang
Pagkatuto Bilang 4 sa pahina =? bilang mula pinakamababa mula pinakamataas hanggang mula pinakamataas hanggang
15. hanggang pinakamataas? (Tens) pinakamababa? (Hundreds) pinakamababa? (Thousands)
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Isulat ang expand ed Panuto: Paghambingin ang mga Panuto: Iayos ang mga bilang Panuto: Iayos ang mga bilang Panuto: Iayos ang mga bilang
form ng sumusunod na bilang at isulat sa kahon ang >, mula pinakamababa hanggang mula pinakamataas hanggang mula pinakamataas hanggang
tatluhang bilang. <, o =. pinakamataas. pinakamababa. pinakamababa.
1. 352 1. 355 _____ 335 1. 21, 30, 78 1. 216, 308, 478 1. 2106, 1308, 1468
2. 141 2. 101 _____ 110 2. 23, 15, 73 2. 723, 415, 103 2. 1823, 1415, 2103
3. 736 3. 67 _____ 68 3. 74, 47, 41 3. 474, 447, 417 3. 3574, 2337, 1316
4. 228 4. 429 _____ 429 4. 25, 52, 58 4. 825, 528, 582 4. 1836, 1639, 1483
5. 945 5. 258 _____ 268 5. 36, 26, 12 5. 236, 326, 126 5. 1247, 1227, 1127
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang-aralin at remediation
V. MGA TALA ___sa mga___ na bata ng ___sa mga___ na bata ng ___sa mga___ na bata ng ___sa mga___ na bata ng ___sa mga___ na bata ng
naka-abot sa Mastery Level naka-abot sa Mastery Level naka-abot sa Mastery Level naka-abot sa Mastery Level naka-abot sa Mastery Level
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ____ mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya. ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na ____ mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang ngangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation. gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? _____ mag-aaral na
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa nakaunawa sa aralin.
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na ____ mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation. magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa tulong
ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like