Location via proxy:   [ UP ]  
[Report a bug]   [Manage cookies]                

Aug. 15, 2019

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 5

GRADES 6

DAILY SCHOOL ILAYA ELEMENTARY SCHOOL GRADE SIX (6) SECOND GRADING
LESSON LOG
TEACHER CHITO PENJIE B. ODUYA DATE AUG. 15, 2019 thursday
RIZAL MABINI DEL PILAR J-LUNA
CLASS
MAPEH - 11:35-12:10 MAPEH – 9:50-10:30 MAPEH - 9:10-9:50 MATH - 6:00-6:50
SCHEDUL
MATH - 10:30-11:20 MAPEH - 7:40-8:20
E
ESP - 8:20-8:50

MAPEH MATH ESP


I. LAYUNIN (Objectives)
A. Pamantayang Pangnilalaman (Content demonstrates the concept of melody by using The learner demonstrate understanding of order of Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng
Standards) intervals in the major scales and in the minor operations, ratio and proportion, percent, exponent, pakikipagkapwa tao na may kaakibat na paggalang
scales and integers at responsibilidad.

B. Pamantayan sa Pagganap applies learned concepts of melody and other The learner is able to apply knowledge of order of Naisasabuhay ang pagkakaroon ng bukas na isipan
(PerformanceStandards) elements to composition and performance operations, ratio and proportion, percent, exponent, at kahinahunan sa pagpapasya para sa kapayapaan
and integers in mathematical problems and real-life ng sarili at kapwa.
situations
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Learning demonstrates the ability to sing, read, and write 1) The learner expresses one value as a fraction of Isagawa: Naipapakita ang kahalagahan ng pagiging
Competencies) simple musical notations in the: another given ratio and vice versa M6NS-IIa-129 responsable sa kapwa:
Code Key of C Major 2) Find How many times one value is as large as Pangako o pinagkasunduan
another given their ratio and vice bersa M6NS-IIa-
130 EsP6P-IIa-c-30
3) Define and Illustrate the meaning of ratio using
concrete or pictorial models M6NS-IIa-131

MU6ME-IIa-1

II. NILALAMAN (Content) An Enhanced Understanding of Melody Content is what the lesson is all about. It pertains to Paksa: “Pangako, hindi dapat mapapako.”
the subject matter that the teacher aims to teach. In
the CG, the content can be tackled in a week or two. Pagkamapanagutan (responsibility)
III. KAGAMITANG PANTURO List the materials to be used in different days. Varied
(Learning Resources) sources of materials sustain children's interest in the
lesson and in learning. Ensure that there is a mix of
concrete and manipulative materials as well as paper-
based materials. Hands-on learning promotes concept
development.
A. Sanggunian (References)
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro CG pp. 34-35 pp. 26 - 28 EsP - K to 12 CG d. 82
(Teacher’s Guide Pages)
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag- MISOSA4-modules13,14
aaral (Learner’s Materials Pages)  MISOSA6-module5,6
3. Mga pahina sa Teksbuk (Textbook The 21st Century MAPEH in Action
Pages)
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal EsP6 DLP, Ikalawang Markahan, Ikawalong Linggo
ng Learning Resource (Additional - Aralin 8: Pagkamapanagutan (responsibility)
Materials from Learning Resources (LR)
Portal)
B. Iba pang Kagamitang Panturo (Other Musical score, Illustration chart of F Major Scale Lesson Guide in Mathematics 6 (Ateneo) pp. 293 -
Learning Resources) 297
IV. PAMAMARAAN (Procedures)
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at /o Reviewing previous lesson Have a short review on equivalent fractions 1. Tungkol saan ang video clip na nakita
pagsisimula ng aralin (Review Previous The C Major Scale ninyo kahapon?
Lessons 2. Ano ang pagpapahalaga na inyong
natutuhan tungkol sa aralin?
3. May mga kasunduan ba kayo sa loob ng
bahay? Magbigay ng halimbawa. Bakit ito ang mga
naging kasunduan ninyo? Nasunod ba ito? Bakit?

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Today we are going to learn another song with the Ask the pupils about their favorite drink for snacks. a. Ipakita ang mga larawan na nagpapakita ng mga
(Establishing purpose for the lesson) F Major scale Tell them that Calamansi Juice is good because of its sumusunod na kasunduan at pangako:
nutritious value. b.
c. Pagpapatala sa paaralan
a. Kasal
b. Kontrata
c. Paggamit ng uniporme
d. Batas trapiko

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Ask the pupils: Present this problem: Talakayin ang sagot ng mga mag-aaral
bagong aralin (Presenting Do you know or hear the song “May Pulis sa
examples/instances of the new lessons.) Ilalim ng Tulay”? Mother is preparing Calamansi Juice:

Teach the song. a) For each glass of Calamansi Juice, 5 pieces of


Calamansi are needed.
b) If she makes 2 glasses, how many pieces of
calamansi are needed?
c) If she makes 3 glasses, how many pieces of
calamansi are needed?

Analyze the problem by asking the following


questions:
a) What is asked?
b) What are the given facts?
What strategies may be used to answer the problem?

D .Pagtatalakayan ng bagong konsepto at The F Major scale utilizes one flat (b) in order to Illustrate the problem using blocks. Ano pang mga pangyayari o karanasan ninyo sa
paglalahad ng bagong kasanayan #1 maintain the sonic interval pattern of a major a) buhay na nagkaroon kayo ng pangako o kasunduan?
(Discussing new concepts & practicing scale Glass: Gawin ito sa pamamagitan ng paggawa ng isang
new skills#1) F(WS) G(WS) A(HS) B(WS) C(WS) D(WS) poster.
E(HS) F Calamansi: Isa sa bawat pangkat.
Tema: “Pangako mo, Tuparin mo.”
b)
Glass:

Calamansi:

c)
Glass:

Calamansi:

E. Pagtatalakayan ng bagong konsepto at Present the musical score of the song “May Pulis Ask: How many pieces of Calamansi are there in a Ibigay ang rubrics para sa gawain.
paglalahad ng bagong kasanayan #2 sa Ilalim ng Tulay “ 1
(Discussing new concepts & practicing Help the pupils identify the glass of Water in a? ( or 1:5)
5
new skills#2) F Major Scale tune.
2
In b? ( or 2:10)
10
3
In c? ( or 3:15)
15
Which of these ratios is expressed in lowest
term/simplest form? (1:5). Why?

Provide similar examples.


F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungkol sa Present this musical score Reduce the following ratios in lowest term. Choose Pangkatin ang mag-aaral sa lima at ipakita ang
Formative Assessment3) Developing the letter that corresponds to the ratio in simplest kanilang gagawin.
Mastery (Leads to Formative Assessment form.
3 Bigyan sila ng limang minuto para sa preparasyon at
E = 3:4 I = 1:2 R = 2:9 karagdagang dalawang minuto sa presentasyon.
T = 15:4 G = 1:6 N = 5:6
S = 1:4

4:8 15:1 30:8 18:2


8 4

6:27 15:2 8:32 60:1


0 6

7:14 25:3 4:24


6
What is the hidden word?
_______________________________
G. Paglalapat ng Aralin sa pang araw-araw Teach the song to the pupils in the Study the table below and answer the question after
na buhay (Finding Practical Applications F Major scale. it.
of concepts and skills in daily living)

Things Quantit Costs


y
Stamps 10 Php50
Patches 15 Php180
Bookma 20 Php300
rk
Diary 12 Php300

In simplest form, express the following ratio of:


a) stamps to patches
b) bookmark to patches
c) diary to patches
d) bookmark to stamps
e) diary and stamps

H. Paglalahat ng Aralin (Making Tell: Can a ratio be expressed in simplest form? How? Magkaroon ng maikling paglalahat sa nakaraang
Generalizations & Abstractions about the F Major scale that utilizes flat (b) in order to gawain.
lessons) maintain the sonic interval pattern of a major
scale
I. Pagtataya ng Aralin (Evaluating 1. Identify the flat (b) in the major F scale Reduce these ratios in simplest form.
Learning) of the song “May Pulis sa Ilalim ng
Tulay” 1) 10:12
2) 9:15
3) 18:24
4) 21:27
5) 40:50
J. Karagdagang Gawain parasa takdang- Memorize the song Bumuo ng maikling awitin ukol sa pangako
aralin at remediation (Additional Activities
for application or remediation)
V. MGA TALA (Remarks)
VI. PAGNINILAY (Reflection) Assessing yourself as a teacher and analyzing the Assessing yourself as a teacher and analyzing the Assessing yourself as a teacher and analyzing the
students’ progress this week. students’ progress this week. students’ progress this week.
Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% pataas Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% pataas sa Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% pataas sa
sa pagtataya sa pagtataya pagtataya pagtataya
_____ RIZAL _____ MABINI
_____ MABINI _____ J. LUNA _____ J. LUNA
_____ DEL PILAR
_____ J. LUNA
Bilang ng mag-aaral na nangangailangan Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba
ng iba pang gawain para sa remediation pang gawain para sa pagbibigay lunas gawain para sa pagbibigay lunas pang gawain para sa pagbibigay lunas
_____ RIZAL
_____ MABINI _____ MABINI _____ J. LUNA
_____ DEL PILAR _____ J. LUNA
_____ J. LUNA
Nakatulong ba ang remedial? __ Oo __ Hindi __ Oo __ Hindi __ Oo __ Hindi

Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin
aralin? _____ RIZAL
_____ MABINI _____ MABINI _____ J. LUNA
_____ DEL PILAR _____ J. LUNA
_____ J. LUNA
Bilang ng mga mag-aaral na magpatuloy bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa pagbibigay bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa pagbibigay
sa remediation? pagbibigay lunas lunas lunas
_____ RIZAL _____ MABINI
_____ MABINI _____ J. LUNA _____ J. LUNA
_____ DEL PILAR
_____ J. LUNA
Alin sa mga istratehiyang pagtuturo __ Inobatibo __ Dula-dulaan __ Interaktibo __ Inobatibo __ Dula-dulaan __ Interaktibo __ Inobatibo __ Dula-dulaan __ Interaktibo
nakatulong ng lubos? Paano ito __ Integratibo __ Integratibo __ Integratibo
nakatulong? __ Talakayan __ Pagtuklas __ Debate __ Talakayan __ Pagtuklas __ Debate __ Talakayan __ Pagtuklas __ Debate
__ Paglutas ng suliranin __ Panayam __ Paglutas ng suliranin __ Panayam __ Paglutas ng suliranin __ Panayam
Bakit? Bakit? ___________________________________ Bakit? ___________________________________
___________________________________
Anong suliranin ang aking naranasan na __ Pambubulas __ Pag-uugali __ Sanayang __ Pambubulas __ Pag-uugali __ Sanayang __ Pambubulas __ Pag-uugali __ Sanayang
solusyonan sa tulong ng aking punongguro aklat aklat aklat
at superbisor? __ Kakulangan ng kagamitang pangteknolohiya __ Kakulangan ng kagamitang pangteknolohiya __ Kakulangan ng kagamitang pangteknolohiya
Anong kagamitang panturo ang aking __ Lokalisasyon / Kontekstwalisasyon na __ Lokalisasyon / Kontekstwalisasyon na panoorin / __ Lokalisasyon / Kontekstwalisasyon na panoorin /
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga panoorin / Musika / Laro Musika / Laro Musika / Laro
kapwa ko guro? __ Indigenosasyon __ Indigenosasyon __ Indigenosasyon

You might also like