Location via proxy:   [ UP ]  
[Report a bug]   [Manage cookies]                

DLL MTB Q2 W3

Download as doc, pdf, or txt
Download as doc, pdf, or txt
You are on page 1of 6

Paaralan JAGUIMIT ELEM SCHOOL Baitang/ Antas Grade I

GRADE 1 to 12 Guro ROBE-ANN CALUMPANG Subject MTB


DAILY LESSON LOG
Petsa/ Oras November 21-25, 2022 (WEEK 3) Markahan Second Quarter

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN

A. Pamantayang The learner demonstrates The learner demonstrates The learner demonstrates The learner demonstrates The learner demonstrates
Pangnilalaman knowledge and skills in knowledge and skills in knowledge and skills in knowledge and skills in knowledge and skills in
listening and communicating listening and communicating listening and communicating listening and communicating listening and communicating
about familiar topics, uses about familiar topics, uses about familiar topics, uses about familiar topics, uses about familiar topics, uses
basic vocabulary, reads and basic vocabulary, reads and basic vocabulary, reads and basic vocabulary, reads and basic vocabulary, reads and
writes independently in writes independently in writes independently in writes independently in writes independently in
meaningful contexts, meaningful contexts, meaningful contexts, meaningful contexts, meaningful contexts,
appreciates his/her culture. appreciates his/her culture. appreciates his/her culture. appreciates his/her culture. appreciates his/her culture.
B. Pamantayan sa Pagganap demonstrates knowledge and demonstrates knowledge and demonstrates knowledge and demonstrates knowledge and demonstrates knowledge and
skills in listening and skills in listening and skills in listening and skills in listening and skills in listening and
communicating about familiar communicating about familiar communicating about familiar communicating about familiar communicating about familiar
topics, uses basic vocabulary, topics, uses basic vocabulary, topics, uses basic vocabulary, topics, uses basic vocabulary, topics, uses basic vocabulary,
reads and writes independently reads and writes independently reads and writes independently reads and writes independently reads and writes independently
in meaningful contexts, in meaningful contexts, in meaningful contexts, in meaningful contexts, in meaningful contexts,
appreciates his/her culture. appreciates his/her culture. appreciates his/her culture. appreciates his/her culture. appreciates his/her culture.
C. Mga Kasanayan sa Supply rhyming words to Supply rhyming words to Supply rhyming words to Supply rhyming words to Supply rhyming words to
Pagkatuto complete a rhyme, poem, and complete a rhyme, poem, and complete a rhyme, poem, and complete a rhyme, poem, and complete a rhyme, poem, and
Isulat ang code ng bawat song song song song song
kasanayan. MT1OL-IIa-i-7.1 MT1OL-IIa-i-7.1 MT1OL-IIa-i-7.1 MT1OL-IIa-i-7.1 MT1OL-IIa-i-7.1
II. NILALAMAN Mga Salitang Magkatugma
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ADM, SLM, LM, MELC
ADM, SLM, LM, MELC ADM, SLM, LM, MELC ADM, SLM, LM, MELC ADM, SLM, LM, MELC
ng Guro
2. Mga pahina sa SLM p. 1-16. PIVOT p.19-23
Kagamitang Pang-mag- SLM p. 1-16. PIVOT p.19-23 SLM p. 1-16. PIVOT p.19-23 SLM p. 1-16. PIVOT p.19-23 SLM p. 1-16. PIVOT p.19-23
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa

NOTE: The author doesn’t claim the pictures, worksheets and some activities found in the DLL. This is for teaching purposes only. Thank you.
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Umpisahan ang araw sa Umpisahan ang araw sa Umpisahan ang araw sa Umpisahan ang araw sa Umpisahan ang araw sa
aralin at/o pagsisimula ng pagsasagawa ng pang araw- pagsasagawa ng pang araw- pagsasagawa ng pang araw- pagsasagawa ng pang araw- pagsasagawa ng pang araw-
bagong aralin. araw na gawain: araw na gawain: araw na gawain: araw na gawain: araw na gawain:
a. Pag-awit ngLupang a. Pag-awit ngLupang a. Pag-awit ngLupang a. Pag-awit ngLupang a. Pag-awit ngLupang
Hinirang Hinirang Hinirang Hinirang Hinirang
b. Panalangin b. Panalangin b. Panalangin b. Panalangin b. Panalangin
c. Pag ehersisyo (Galaw c. Pag ehersisyo (Galaw c. Pag ehersisyo (Galaw c. Pag ehersisyo (Galaw c. Pag ehersisyo (Galaw
Pilipinas) Pilipinas) Pilipinas) Pilipinas) Pilipinas)
d. Pagtakda at pagpapaalala d. Pagtakda at pagpapaalala d. Pagtakda at pagpapaalala d. Pagtakda at pagpapaalala d. Pagtakda at pagpapaalala
ng mga Kasunduan sa ng mga Kasunduan sa ng mga Kasunduan sa ng mga Kasunduan sa ng mga Kasunduan sa
Klase Klase Klase Klase Klase
e. Pagpapaalala sa Health e. Pagpapaalala sa Health e. Pagpapaalala sa Health e. Pagpapaalala sa Health e. Pagpapaalala sa Health
Protocols Protocols Protocols Protocols Protocols
f. Kamustahan f. Kamustahan f. Kamustahan f. Kamustahan f. Kamustahan

BALIK ARAL BALIK ARAL BALIK ARAL BALIK ARAL BALIK ARAL

Piliin sa Hanay B ang Ano ang ating nakaraang Ano ang ating nakaraang Ano ang ating nakaraang Ano ang ating nakaraang
tinutukoy ng mga larawan na leksiyon? leksiyon? leksiyon? leksiyon?
nasa Hanay A. Isulat ang titik
ng tamang sagot sa iyong Sagutin at sanayin ang sarili. SANAYIN ANG SARILI SANAYIN ANG SARILI SANAYIN ANG SARILI
sagutang papel.

NOTE: The author doesn’t claim the pictures, worksheets and some activities found in the DLL. This is for teaching purposes only. Thank you.
B. Paghahabi sa layunin ng BASAHIN Bigkasin ang sumusunod na Basahin ang tula Bigkasin ang tula sa ibaba na MAGSANAY
aralin mga salitang magkatugma: ginamitan ng tugma.
Aso, baso, laso Pillin ang salitang
magkatugma Ang Aking Pamilya
Ano ang napansin mo sa J. Lopo
tatlong salitang binasa mo?

Tama. Ang mga ito ay mga


salitang magkakasintunog o
pareho ang tunog kapag iyong
binigkas.

Alin sa mga salita ang


magkatugma?
NOTE: The author doesn’t claim the pictures, worksheets and some activities found in the DLL. This is for teaching purposes only. Thank you.
C. Pag-uugnay ng mga Ang ating leksiyon sa araw na Ang ating leksiyon sa araw Ang ating leksiyon sa araw na Ang ating leksiyon sa araw na Ang ating leksiyon sa araw na
halimbawa sa bagong aralin. ito ay tungkol sa salitang na ito ay tungkol sa salitang ito ay tungkol sa salitang ito ay tungkol sa salitang ito ay tungkol sa salitang
magkatugma magkatugma magkatugma magkatugma magkatugma
D. Pagtalakay ng bagong Mapapansin na nagkakapareho Ang salitang magkatugma ay Ang salitang magkatugma ay
konsepto at paglalahad ng o nagiging tugma ang tunog ng mga salitang magkasintunog mga salitang magkasintunog
bagong kasanayan #1 dalawang salita kung ang sa hulihan o magkapareho ang sa hulihan o magkapareho ang
huling pantig ay tunog sa dulo kapag binigkas tunog sa dulo kapag binigkas
magkasintunog. ito. Magkaparehas man ang ito. Magkaparehas man ang
tunog, ang mga salitang tunog, ang mga salitang
Bigkasin ang mga pantig na magkatugma ay magkaiba ang magkatugma ay magkaiba ang
may salungguhit upang marinig kahulugan. Kadalasan, kahulugan. Kadalasan,
ang pagkakatulad. ginagamit ang mga ito sa ilang ginagamit ang mga ito sa ilang
panitikan at sa mga kanta. Ito panitikan at sa mga kanta. Ito
ay dahil madali silang ay dahil madali silang
maisaulo at magandang maisaulo at magandang
pakinggan. pakinggan.

Ginagamit ang
magkakatugmang salita sa mga
tula upang maging maganda
ang tunog o indayog.

E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa Tukuyin kung magkatugma Piliin ang salitang kasintunog Tukuyin ang HINDI Kompletuhin ang salitang Mag-isip ng mga salitang
pang-araw-araw na buhay ang mga salita. Lagyan ng tsek o katugma ng unang salita sa kasintunog o katugma ng tutugma sa tula. Isulat ang magkakatugma. Isulat ang
(✓) kung Oo. Lagyan naman bawat bilang. Isulat ang letra unang salita sa bawat bilang. sagot sa iyong kuwaderno. sagot sa iyong kuwaderno.
ng ekis (X) kung hindi ng sagot sa iyong kuwaderno. Isulat ang letra ng sagot sa
magkatugma ang mga salita. iyong kuwaderno.
Gawin ito sa iyong kuwaderno.

1. buko - kuko

NOTE: The author doesn’t claim the pictures, worksheets and some activities found in the DLL. This is for teaching purposes only. Thank you.
2. atis - saging
3. isda - ulam
4. baso-maso
5. palay - gulay

H. Paglalahat ng Aralin Ang magkatugma na Ang salitang magkatugma ay Ano ang salitang Halimbawa ng salitang Halimbawa ng salitang
mga salita ay parehas mga may parehas na tunog sa magkatugma? magkatugma magkatugma
tunog sa unahan o sa dulo. unahan o sa dulo sa pagbigkas
SALITANG  Sasakyan – Simbahan  Trapo – Kandado
Ang magkatugma ay nito. Subalit magkaiba ang
MAGKATUGMA – Ito ay  Gulo – Multo  Pusa – Tuta
dalawang salita na kung saan baybay at kahulugan mga salita na may parehas na  Tao – Kabayao  Daga – Nilaga
ay parehas lamang ng una at ng salitang magkatugma. tunog sa unahan o sa dula sa  Aso – Trangkaso  Puso – Nguso
hulihang salita pagbigkas nito.  Usok – Tuldok  Alak – Balak
 Lupain – Hardin  Mataas – Malakas
Subalit magkaparehos ang  Isda – Talata  Mahaba – Mababa
tunog nila sa dulo, ang mga  Halaman – Lumaban
salitang magkatugma ay  Kastila – Kandila
magkaiba ng kahulugan sa
isa’t-isa.

NOTE: The author doesn’t claim the pictures, worksheets and some activities found in the DLL. This is for teaching purposes only. Thank you.
I. Pagtataya ng Aralin PANUTO: Isulat sa malinis na PANUTO: Piliin ang katugma PANUTO: Ibigay ang PANUTO: Itapat ang
papel ang mga salitang ng mga larawan na nasa Hanay katugma ng salitang may magkasigtunog na salita
magkatugma sa bawat bugtong. A mula sa Hanay B. Isulat ang salungguhit, gamit ang mga
titik ng tamang sagot sa isang larawan. Isulat ang sagot sa
malinis na papel. malinis na papel

J. Karagdagang Gawain para


sa takdang-aralin at
remediation

NOTE: The author doesn’t claim the pictures, worksheets and some activities found in the DLL. This is for teaching purposes only. Thank you.

You might also like