DLP - Q4 - Filipino Week 7 Day 1 4
DLP - Q4 - Filipino Week 7 Day 1 4
DLP - Q4 - Filipino Week 7 Day 1 4
n: School Pangkat:
GRADE 1 Guro: Rogelyn C. Ang Asignatura: FILIPINO I
DAILY LESSON Araw: Lunes/Mayo 13, 2024 Kwarter: Ikaapat/Week 7 Day 1
PLAN
Oras: 7:30-8:00am Sinuri ni: Gng. Maria Tesana A.
Fabros
I. LAYUNIN Nakabubuo nang wasto at payak na pangungusap na may tamang
ugnayan ng simuno at panag-uri sa pakikipag-usap
A. Pamantayang Pagkatapos ng Unang Baitang, inaasahang nauunawaan ng mga
Pangnilalaman mag-aaral ang mga pasalita at di-pasalitang paraan ng
pagpapahayag at nakatutugon nang naaayon.
B. Pamantayan sa Nakakamit ang mga kasanayan sa mabuting pagbasa at pagsulat
Pagganap upang maipahayag at maiugnay ang sariling ideya, damdamin at
karanasan sa mga narinig at nabasang mga teksto ayon sa kanilang
antas o nibel at kaugnay ng kanilang kultura.
C. Mga Kasanayan sa Nakabubuo nang wasto at payak na pangungusap na may tamang
Pagkatuto ugnayan ng simuno at panag-uri sa pakikipag-usap (F1WG-IVi-j-8)
II. NILALAMAN Pagbuo nang wasto at payak na pangungusap na may tamang
ugnayan ng simuno at panag-uri sa pakikipag-usap
III. KAGAMITANG
PANTURO larawan, visual aids, show me board
A. Sanggunian K-12 Curriculum Filipino Teaching Guide, SDO Pasig-Module sa Filipino 1,
MELCs at DBOW
1. Mga Pahina sa Gabay ng K-12 Curriculum Filipino Teaching Guide, SDO Pasig-Module sa Filipino 1,
Guro MELCs at DBOW
2. Mga Pahina sa Filipino 1 – Ikaapat na Markahan
Kagamitang Pang- Mag- Modyul 17: Pagbuo nang wasto at payak na pangungusap na
aaral may tamang ugnayan ng simuno at panag-uri sa pakikipag-usap
3. Karagdagang
Kagamitan mula sa portal Deped Resources, youtube.com, google.com
ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang
Panturo ppt, (laptop, tv), larawan, visual aids, show me board
IV. PAMAMARAAN
A. Intervention PANUTO: Isulat sa patlang ang salitang pamalit sa ngalan ng tao.
I. LMS Intervention Pumili ng sagot sa kahon. 1. Inutusan si Mark ng kaniyang ina.
_________ ay inutusang maglinis ng bahay.
2. Reading Basahin: pagbuo, payak, simuno, panag-uri, pakikipag-usap
Intervention
B. Panimulang Gawain Awit: Awit sa Filipino https://www.youtube.com/watch?
v=q6kjXnWzPTY
C. Balik-aral sa nakaraang aralin Panuto: Isulat sa patlang ang P kung pangungusap at DP kung di-
at/o pagsisimula ng bagongaralin pangungusap.
1. Ay mga tao
D. Paghahabi ng layunin ng Tingnan at pag-aralan ang bawat larawan.
aralin
E. Pag-uugnay ng mga Sino-sino ang mga nakikita mo sa larawan?
halimbawa sa bagong aralin.
F. Pagtalakay ng bagong Ano-ano ang kanilang ginagawa?
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan#1
G. Pagtalakay ng bagong Bumuo ng isang payak na pangungusap batay sa mga larawang
konsepto at paglalahad ng ipinakita.
bagong kasanayan #2
H. Paglinang sa kabihasnan Basahin at pag-aralan kung paano nakabubuo ng isang payak na
(Tungo sa FormativeAssessment) pangungusap batay sa larawang ipinakita.
I. Paglalapat ng aralin sa pang- Panuto: Punan ang patlang ng angkop na panaguri ayon sa larawan
araw-araw na buhay upang makabuo ng isang payak na pangungusap.
1. Si Faith ay ___
J. Paglalahat ng Aralin Panuto: Punan nang angkop na salita ang patlang. Ang payak na
pangungusap ay nabubuo sa pamamagitan ng ugnayan ng _______at
__________.
K. Pagtataya ng Aralin Panuto: Bilugan ang letra ng angkop na simuno upang mabuo ang
(Assessment) pangungusap.
1. ______________ ang nag-aapula ng apoy sa nasusunog. A. Bumbero
B. Guro C. Pulis
L. Karagdagang Gawain para sa
Takdang Aralin at Remediation
IV. REMARKS
V. REFLECTION
A. No.of learners who earned 80% in the evaluation
B. No.of learners who require additional activities for
remediation who scored below 80%
C. Did the remedial lessons work?No. of learners who
continue to require remediation
D. No. of learners who continue to require remediation
E. Which of my teaching strategies worked well? Why did
this work?
F. What difficulties did I encounter which my principal or
supervisor can help me solve?
G. What innovations or localized materials did I
used/discover which I wish to share with other teachers?