Location via proxy:   [ UP ]  
[Report a bug]   [Manage cookies]                

DLL Mapeh 5 Q3W3

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

GRADES 1 to 12 Paaralan: Paaralang Sentral ng Kanlurang San Jose Baitang at Seksyon: V – Delos Santos

DAILY LESSON LOG Guro: Mark Daniel L. Salvador Asignatura: MAPEH 5


Teaching Dates and Time: Pebrero 27-Marso 3, 2023 / 10:50-11:30 ng umaga Markahan: Ikatlong Markahan

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Demonstrates understanding of the uses and meaning of musical terms in Demonstrates understanding of
Form new printmaking techniques with
the use of lines, texture through
stories and myths.
B. Pamantayan sa Pagganap Performs the created song with appropriate musicality Creates a variety of prints using
lines (thick, thin, jagged, ribbed,
fluted, woven) to produce visual
texture.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto 1. Recognizes the design or structure of simple musical forms: 1. discusses new printmaking
(Isulat ang code ng bawat a. unitary (one section) technique using a sheet of thin
kasanayan) b. strophic (same tune with 2 or more sections and 2 or more verses) rubber (used for soles of shoes),
(MU5FO-IIIa-1) linoleum, or any soft wood that
2. Creates a 4-line unitary song can be carved or gouged to create
(MU5FO-IIIb-2) different lines and textures.
3. Creates a 4–line strophic song with 2 sections and 2 verses (A5EL-IIIa)
(MU5FO-IIIc-d-3) 2. discusses possible uses of the
printed artwork
(A5EL-IIIc)
3. shows skills in creating a
linoleum, rubber or wood cut print
with the proper use of carving
tools.
(A5PL-IIId)
4. creates variations of the same
print by using different colors of
ink in printing the master plate.
(A5PR-IIIe)
II. NILALAMAN Weekly Assessment Aralin 1: Anyong Unitary at Strophic Aralin 1: Ang Sining ng Weekly Assessment
(From February 24, 2023) Paglilimbag
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan MAPEH (Musika) – Ika-limang Baitang, Learning Activity Sheet, Ikatlong MAPEH (Sining) – Ika-limang
mula sa portal ng Learning Markahan – Modyul 1: Anyong Unitary at Strophic Baitang, Learning Activity Sheet,
Resource Ikatlong Markahan – Modyul 1:
Ang Sining ng Paglilimbag
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN Written Work #1 MUSIC MUSIC ARTS Written Work #2
HEALTH Aralin 1: Anyong Unitary at Performance Task #2 Aralin 1: Ang Sining ng MUSIC
I. Iguhit ang masayang mukha Strophic Pangkatang Gawain: Awitin ang Paglilimbag Panuto: Isulat sa sagutang
(🙂) kung ang pahayag ay Old McDonald. papel kung ang mga
nagsasaad ng tamang gawain at Ang anyo ng musika o 7. Ang linocut na kilala rin sumusunod na pangungusap ay
malungkot na mukha (☹️) kung musical form sa Ingles ay isang OLD MACDONALD bilang lino print, lino printing o Tama o Mali.
ito ay hindi tama. elemento ng musika na linoleum art ay isang 1. Ang mga awitin ay binubuo
1. Araw-araw kumakain ng isang tumutuon sa pangkalahatang pamamaraan ng paglilimbag, ng melodic at mga rhythmic
kahon ng tsokolate si Lydia para (A) patterns.
disenyo at istraktura ng isang Old MACDONALD had a farm kung saan ang uri ng woodcut
siya ay tumaba. komposisyon. ay ginagamit, ang linoleum ay 2. Ang Anyong Unitary ay may
2. Si Mang Ando ay umiinom ng E-I-E-I-O anyong A, AA at AAA.
Ito ang unang isinasaalang- And on his farm he had a cow kadalasang nakadikit sa isang
Cobra energy drink kapag alang ng kompositor bago bloke ng kahoy upang 3. Ang pinakamaliit na bahagi o
nakakaramdam siya ng pagod sa E-I-E-I-O ideya ng musika ay tinatawag
sumulat ng kanta. Higit na With a moo moo here maipakitang nakaaangat ang
maghapong pagtatrabaho sa magiging maganda at maayos ang medium na paglilimbagan. na motif.
konstruksiyon. And a moo moo there 4. Timbre ang tawag sa
isang awitin kung ang anyo nito o Here a moo, there a moo 8. Ang woodblock print o block
3. Umiiwas ang magkapatid na form ay pag-iisipang mabuti. print ay pamamaraan kung elemento ng musika na
sina Jerry at Edward mula sa Everywhere a moo moo tumutukoy sa istraktura ng
Ang disenyo o istraktura ng Old MacDonald had a farm saan ang mga salita o larawan
mga kaibigang nag-iinuman sa anyong musical na may isang ay inuukit sa malaking bloke ng awit.
kanto. E-I-E-I-O 5. Ang paglalagay ng paulit-ulit
verse na ‘di inuulit ang pag-awit kahoy. Kapag may naiukit nang
4. Pagkagising ni Susan ay nag- ay tinatawag na Anyong Unitary. imahe ang tinta ay ikinakalat sa na pattern sa musika ay
eehersisyo siya at kapag napagod Ang mga awitin o (AA) ibabaw ng bloke at ipinapatong nagpapakita ng iba't ibang
na ay tubig ang ang kanyang komposisyon na nasa anyong Old MACDONALD had a farm sa papel o tela bilang medium ideya.
iniinom at hindi kape. unitary ay may iisang melodiya E-I-E-I-O ng paglilimbag. 6. Ang anyong strophic ay
5. Si Oscar ay hindi nagpapahuli lamang at iisa lamang na And on his farm he had a pig 9. Ang silkscreen o serigraph mayroon lamang iisang
sa kanyang mga barkada kaya taludtod. Ang Baa, Baa, Black E-I-E-I-O ay isang pamamaraan kung melodiya na inuulit-ulit sa lahat
naman sinubukan niya ring Sheep at Happy Birthday ay mga With a oink oink here saan ginagamitan ng mesh na ng taludtod.
gumamit ng sigarilyo. halimbawa ng komposisyon na And a oink oink there maaring isang uri ng tela na 7. Mayroong iba’t-ibang anyo
nasa anyong unitary. Ito ay Here a oink, there a oink may kakayahang sumipsip ng ang musika.
II. Isulat ang Tama kung ang mayroon lamang iisang taludtod Everywhere a oink oink tinta. Ang mesh ay ginagamit sa 8. Ang awiting Silent Night na
pahayag ay wasto, at Mali kung at isa lamang melodiya. Old MacDonald had a farm paglipat ng tinta sa isang nasa anyong strophic ay may
ito ay hindi wasto. Ang Anyong Strophic naman E-I-E-I-O substrate maliban sa mga isang verse lamang.
1. Uminom ng 10 tasa ng kape sa ay isa ring simpleng anyo ng bahaging natatakpan ng stencil. 9. Ang awiting Happy Birthday
araw-araw. musika na may isa o higit pang 10. Ang dry point ay isang ay nasa anyong unitary.
(AAA)
2. Hanggang 400 mg kada araw taludtod (verses) na may iisang pamamaraan ng paglilimbag na 10. Magkatulad lamang ang
Old MACDONALD had a farm
ang aprubadong dami ng caffeine melodiya lamang. Maririnig nang kabilang sa pangkat ng intaglio, katangian ng Anyong Unitary at
E-I-E-I-O
na maaaring tanggapin ng isang paulit-ulit ang melodiya sa bawat kung saan ang isang imahe ay Anyong Strophic.
And on his farm he had a duck
taong nasa ganap na edad. taludtod ng isang buong kanta. E-I-E-I-O inuukit sa plate o matrix sa
3. Makapagdudulot ng side Ang isang taludtod na may With a quack quack here pamamagitan ng matulis na Mga Sagot:
effects o masamang epekto sa isang melodiya ay may anyong A. And a quack quack there karayom ng matalas na metal 1. Tama
katawan kapag nasobrahan ang Kung ang melodiya ay inuulit ng Here a quack, there a quack printmaking o diamond point. 2. Mali
inuming mayroong caffeine. ikalawang beses sa ibang Everywhere a quack quack 3. Tama
4. Uminom ng cola o soft drinks taludtod, ito ay may anyong AA. Old MacDonald had a farm Takdang-Aralin: 4. Mali
paggising sa umaga. At kung ang melodiya ay naulit E-I-E-I-O Performance Task #1 5. Mali
5. Nakabubuti ang energy drink ng tatlong beses sa tatlong Paglilimbag Gamit ang Rubber 6. Tama
upang lumakas ang katawan ng taludtod, AAA naman ang anyo Mga kagamitan: acrylic paint, 7. Tama
batang tulad mo. nito. Makikita ang halimbawa ng lalagyan para sa acrylic paint, 8. Mali
paggamit ng anyong A, AA, at lumang tsinelas o rubber mat, 9. Tama
Mga Sagot: AAA sa awiting Silent Night at lapis, ballpen, cutter, at papel 10. Mali
HEALTH Old McDonald. 1. Iguhit ang disenyo gamit ang
I. lapis ARTS
1. ☹️ 2. Gumamit ng ballpen upang Panuto: Tukuyin ang uri ng
2. ☹️ mas malinaw ang disenyo sining ng paglilimbag. Piliin ang
3. 🙂 3. Dahan-dahang ukitin ang sagot sa loob ng kahon.
4. 🙂 gilid ng disenyo gamit ang cutter dry point
5. ☹️ 4. Lagyan ng acrylic paint ang silkscreen
II. natapos na disenyo linocut
1. Mali 5. Ipatong sa papel ang disenyo woodblock print
2. Tama na may acrylic paint, patagalin aquatint
3. Tama ng ilang segundo upang
1. Ito ay isang uri ng intaglio,
4. Mali kumapit ang disenyo sa papel
isang alternatibong
5. Mali 6. Gumamit ng iba’t-ibang kulay
pamamaraan ng etching o pag-
upang lumitaw ang kagandahan
uukit na lumikha ng tone sa
ng disenyo
PE halip na lines. Dahil dito, ito ay
Deadline: March 9, 2023
Panuto: Gumuhit ng masayang madalas gamitin kasabay ng
mukha (😊) kung ang mga nasa pag-uukit upang makapagbigay
ibaba ay nagpapakita ng layuning Performance Task #2 ng parehong linya at shaded
pangkalusugan at kakayahang Gumawa ng bookmark. Lagyan tones.
pangkatawan. Malungkot na ng disenyo gamit ang nagawang 2. Ito ay isang pamamaraan ng
mukha (☹) naman kung bulaklak na gawa sa rubber. paglilimbag na kabilang sa
hindi. Gumamit ng iba’t ibang pangkat ng intaglio, kung saan
1. Manatiling malusog at malakas kulay.Ipasa ang bookmark sa ang isang imahe ay inuukit sa
2. Manood ng TV maghapon guro. plate o matrix sa pamamagitan
3. Magpalakas Deadline: March 16, 2023 ng matulis na karayom ng
4. Maglaro ng computer matalas na metal printmaking o
5. Makilahok sa training ng isang diamond point.
isport 3. Ito ay isang pamamaraan
6. Kumain ng matatamis na kung saan ginagamitan ng mesh
pagkain na maaring isang uri ng tela na
7. Magbawas ng timbang may kakayahang sumipsip ng
8. Magpalakas ng mga kalamnan tinta.
9. Pagsasayaw 4. ito ay isang pamamaraan ng
10. Paggamit ng cellphone paglilimbag, kung saan ang uri
ng woodcut ay ginagamit, ang
linoleum ay kadalasang
nakadikit sa isang bloke ng
kahoy upang maipakitang
nakaaangat ang medium na
paglilimbagan.
5. Ito ay ang pamamaraan kung
saan ang mga salita o larawan
ay inuukit sa malaking bloke ng
kahoy. Kapag may naiukit nang
imahe ang tinta ay ikinakalat sa
ibabaw ng bloke at ipinapatong
sa papel o tela bilang medium
ng paglilimbag.

Mga Sagot:
1. aquatint
2. dry point
3. silkscreen
4. linocut
5. mezzotint
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

You might also like