Location via proxy:   [ UP ]  
[Report a bug]   [Manage cookies]                

DLL All-Subjects-1 Q3 W1 D1

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 7

School: NAZARETH ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: I

GRADES 1 to 12 Teacher: BENIEDITH D. MAGAYES Learning Area: ALL SUBJECTS


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: January 31, 2024 (WEEK 1-DAY1) Quarter: 3RD QUARTER

ESP MTB FILIPINO ARALING MATH MAPEH ENGLISH


PANLIPUNAN (Music)
1.Layunin
A. Pamantayang Naipamamalas ang pag- Naipakikita ang Nakikibahagi sa Ang mag-aaral ay… Solves word problems Demonstrates Oral Language: Listen
Pang-Nilalaman unawa sa kahalagahan pagmamahal sa pagbasa pagkanta ng “Ako ay naipamamalas ang pag- involving subtraction of understanding of the and Share about oneself
ng pagiging masunurin, sa pamamagitan ng may Lobo” unawa sa kahalagahan ng whole numbers basic concepts of and others
pagpapanatili ng pakikinig sa kwento. pagkilala ng mga including money with timbre Phonological Awareness:
kaayusan, kapayapaan Nakapakikinig na mabuti Nailalarawan ang sarili; batayang impormasyon ng minuends up to 99 Recognize that
at kalinisan sa loob ng sa binasang kwento. naibabahagi sa iba ang pisikal na kapaligiran ng without regrouping sentences are made up
tahanan at paaralan Naibibigay ang kahulugan mga pangsariling hilig at sariling paaralan at ng using appropriate of words.
ng mga salita sa gusto. mga taong bumubuo dito problem solving Listening
pamamagitan ng mga na nakakatulong sa strategy. Comprehension: Listen
larawan, pagpapahiwatig, paghubog ng kakayahan K- analyze word & share about oneself
at pagsasakilos. ng bawat batang mag- problems involving Grammar: Recognize,
Nakikilahok sa talakayan aaral subtraction of whole identify, give examples of
pagkatapos ng numbers by telling what naming words (people)
is asked in the problem.
kwentong napakinggan.
U- identify the first step
Nababalikan ang mga in solving problems
detalye sa kwentong
nabasa o narinig. P/S – give the value of
sharing.
B. Pamantayan sa Naisasabuhay ang MT1OL-IIIa-i-6.2 Natutukoy ang mga Ang mag-aaral ay… The learner . . . The learner . . . The learner…
Pagganap pagiging masunurin at Participate actively in salitang nagsasabi ng buong pagmamalaking demonstrates distinguishes demonstrates
magalang sa tahanan, class discussions on posisyon ng isang bagay. nakapagpapahayag ng understanding of accurately the different understanding of familiar
nakasusunod sa mga familiar topics. pagkilala at addition and subtraction sources of sounds words used to
alituntunin ng paaaralan MT1OL-IIIa-i-1.3 Talk pagpapahalaga sa sariling of whole numbers up to heard and be able to communicate personal
at naisasagawa nang about family, friends, and paaralan 100 including money produce a variety of experiences, ideas,
may pagpapahalaga ang school using descriptive timbres thoughts, actions, and
karapatang tinatamasa words. feelings

C. Mga Kasanayan sa EsP1PPP- IIIa – 1 MT1C-IIIa-e-1.3 Express Natutukoy kung AP1PAA-IIIa-1 The learner . . . The learner . . . EN1OL-IIIa-b – 1.17
Pagkatuto: Nakapagpapakita ng iba’t ideas through phrases, magkakatugma o hindi Nasasabi ang mga is able to apply addition identifies the source of Talk about oneself
Isulat ang code ng ibang paraan sentences or longer texts ang isang pares ng batayang impormasyon and subtraction of sounds and one’s family
bawat kasanayan ng pagiging masunurin at using both invented and salita. tungkol sa sariling whole numbers up to MU1TB-IIIa-1
magalang conventional spelling. paaralan: pangalan nito 100 including money in 1.1 wind, wave,
tulad ng: MT1F-IIIa-IVi-1.3 (at bakit ipinangalan ang mathematical problems swaying of the trees,
pagsagot kaagad kapag Read grade 1 level words, paaralan sa taong ito), and real- life situations. animal sounds,
tinatawag ng kasapi ng phrases, sentences, and lokasyon, mga bahagi sounds produced by
pamilya short paragraph/story with nito, taon ng pagkakatatag M1NS-IIg-32.2 machines,
proper expression. at ilang taon na ito, at mga visualizes, represents, transportation, through
pangalan ng gusali o silid and solves routine and body movements
(at bakit ipinangalan sa non-routine problems
mga taong ito) involving subtraction of
whole numbers

including money with


minuends up to 99 with
and without regrouping
using appropriate
problem solving
strategies and tools. .
II. Nilalaman
Kagamitang Panturo
A. Sanggunian:
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro pah. 37 K-12 Curriculum Guide
Gabay ng in Mathematics I p. 12 K-12 Curriculum Guide
Guro TG.p.2-4 Lesson Guide in Elem. p. 12
Mathematics I pp. 213-
216
2. Mga pahina sa Ref. K-12 Curriculum
Kagamitang Pang- Guide in English I p. 3
Mag-aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang Original File Submitted
Kagamitan and Formatted by DepEd
mula sa portal ng Club Member - visit
learning depedclub.com for more
Code.
B. Iba pang
Kagamitang
Panturo
II. Pamamaraan
A. Balik-Aral sa Ano sa inyong palagay Ipaunawa ang Saan makikita ang Laro: Pahulaan : Ano Flashcards drill on basic Sabihin kung cut-out of a boy and a girl
nakaraang aralin at/o ang kahulugan ng kahulugan ng mga inyong higaan sa inyong ito? subtraction facts mababa o matinis na
pagsisimula ng salitang: tahanan? tunog
bagong aralin. Bahagi ito ng ng tahanan ang naliklikha ng
pagiging masunurin? pilyo, tinutukso, uusad- kung saan: - bawat bagay:
usad, kapintasan tinatanggap ang mga
panauhin? 1. bell
- Dito niluluto 2. pito
ang pagkain ng mag- 3. huni ng baka
anak. 4. huni ng sirena
- Natutulog. 5. tunog ng biyolin
-Naliligo
B. Paghahabi ng Ano-ano ang Awit: Paru-parong Bukid Mayroon ka bang Anu-anong paghahanda What is you favorite
layunin ngaralin. kahalagahan ng pagiging Paru-parong bukid paboritong bagay ang inyong ginagawa fruit?
masunurin sa mga Na lilipad-lipad Ano ito? Saan mo
magulang at sa ito itinatago?
Sa gitna ng daan
iba pang nakatatanda papaga-pagaspas What should you do
sa tahanan? before you eat
Sang bara ang tapis, the fruit? Why?
Sang dangkal ang
manggas
Ang sayang de kola’y bago pumasok sa
Sang piyesa ang sayad. paaralan?
May payneta pa siya uy!
May suklay pa man din uy!
Lagwas de ejuete ang
palalabasin
Haharap sa altar at
mananalamin
At saka lalakad nang
pakendeng-kendeng.
C. Pag-uugnay ng Sa anong paraan mo Bakit laging tinutukso ng Sabihin ngayong araw Conduct a game:
mgahalimbawa sa maipakikita ang iyong bubuyog ang uod? ay aawitin natin ang (Boys VS. Girls)
bagong aralin. pagiging isang awit tungkol sa If I raise my right
isang hand.
All boys will stand.
masunurin sa inyong bata at sa paborito If I raise my left hand.
tahanan? niyang bagay. Itanong: Ano ang All girls will stand.
dapat mong malaman If I raise my both arms all
tungkol sa iyong of you will stand.
paaralan? Anyone who can’t follow
the direction will be out of
the group .
The group who will have
the most number of
members to stay will be
the winner.
D. Pagtalakay ng Pagbasa ng Guro sa Pag-awit ng mga Iparinig ang kwento: Punong-puno ng iba‘t Show picture of a
bagong konsepto at Tanungin ang mga bata kwento. bata. Pasukan na ibang uri ng tunog ang popular cartoon
paglalahad ng kung bakit kaya “ Ang Uod at Bubuyog” Ako ay may Lobo Naman There are 45 bananas ating mundo. Ang mga character.(Optional)
maraming mata ang Ako ay may Lobo “Hoy, Tonton! in a tray for sale. The tunog mula sa makina,
pinya bago basahin sa May pilyong bubuyog na Lumipad sa langit Saan ka pupunta? ang grade 1 pupils bought kalikasan,
bagong kasanayan #1 kanila ang Alamat ng nakadapo sa orchid. Di ko na nakita tanong ni Doni. Kina 23
Tinutukso siya ng isang
Pinya. Ipaalala ang uod. Pakinggan ninyo Bong at Lita. Pupunta bananas. How many Ask: Children, do
tamang gawi sa sila. Pumutok nap ala. kami sa paaralan,” ang bananas were left in the at gawa ng tao ang you know who’s in this
pakikinig. B Bubuyog: Sayang ang pera ko sagot ni Tonton. tray? halimbawa nito. picture? What is his/her
Hoy, uod na uusad Binili ng lobo “Pasukan na! Halika, What is the fruit Simulan sa mga tunog name?
usad. Bakit ang Sa pagkain sana sumabay ka na! mentioned in the na kaya nating gawin.
pangit-pangit Nabusog pa ako. Sasabay rin ang mga problem? Gaano ka kahusay
mo? kalaro ko, e. How many bananas kumilala ng boses ng
were there in the tray? iyong katabi, ng iyong
Napakataba guro, at ng
mo pa.
Uod: Talagang pangit at
mataba ako. Ano ang iyong mga kamag-
magagawa ko? How many bananas aral?
were bought by the
Bubuyog: grade 1 pupils?
Tigilan mo na ang What is asked in the
pagkain ng mga berdeng problem?
dahon. Call a pupil to underline
what is asked in the
Halika, lumipad kana sa problem.
paligid. Hindi sumagot Let the whole class red
ang uod. Lumayo ito what is asked in the
Lumipas ang ilang problem.
araw.
Bubuyog:
Nasaan na kaya si
Uod? Bakit kaya
Sina Dino, Joy at Greggy.
nawala siya?
“Isama mo na rin ang
Walang anu-ano ay …
mga kaibigan mo.”
“Sino? Sina Paul, Leo at
Paru-paro:
Alma?” ang tanong ni
Kaibigang
Doni.
bubuyog,
“Oo, halina. Tawagin mo
tingnan mo ako.
na sila. Sabay-sabay na
Kilala mo pa ba
tayo.
ako?
Tayo na sa paaralan.
Pasukan na.
Bubuyog:
Paano mo ako
nakilala?

Paru-paro:
Ako ang pangit at
matabang uod na tinukso
mo.
Tingnan mo ako
ngayon.

Bubuyog:
Napakagnada
mo! Patawarin mo
ako. Sa susunod,
igagalang ko na
ang kapintasan ng iba.
E. Pagtalakay ng Saan nakadapo ang Gamit ang tunay na . Pagtalakay: Read the word Iguhit ang mga bagay
bagong konsepto at Talakayin ang bubuyog? lobo. Ipatong ito sa a. Tungkol saan ang problems and underline na unang pumasok sa
pagalalahad ng kuwentong kanilang Ano ang masasabi mo sa mesa. Sabihin: Ang kwento? what is asked. iyong isip sa sagutang
bagong kasanayan #2 napakinggan. uod? lobo ay nasa ibabaw ng b. Saan patungo a. . Carlos has 78 balls. papel nang marinig
a. Bakit maraming mata Bakit tumaba ang uod? mesa. ang mga bata? He gave 21 to his ang awit ng iyong
ang pinya? Sino ang humingi ng Nasaan ang lobo? c. Ano ang gagawin brother. How many kamag-aral.
b. Ano ang aral na tawad? Gamitin ang batayang nila sa paaralan? brothers were left? Kamag-aral 1: _____
iyong natutunan sa Ano ang natutuhan mo sa pangungusap: d. Nabanggit ba ang b. Myra has 68 Kamag-aral 2: _____
alamat na ito? kwento? Nasa _____ang lobo. pangalan ng paaralan mangoes. She shared Kamag-aral 3:_____
ng mga bata? 32 mangoes to her
e. Ikaw, ano ang friends. How many
alam mo sa iyong mangoes were left?
paaralan? Alam mo ba
ang pangalan ng iyong
paaralan?
F. Paglinang sa Prepare a puppet
Kabihasaan (Tungo show. (Use old socks)
sa Formative Listen to this dialog:
Assessment) Girl: Good morning.
My name is Tita Santos.
What is your name?

Boy: Good morning.


My name is Lito
Alonzo.
G. Paglalapat ng Gawain Matapos Bumasa: Do this: Call the children
aralin sa pang-araw- 1. Ipasakilos ang Draw 32 balls. Pare-pareho ba ang individually to complete
araw na buhay ilang mga mahahalagang Color the 12 balls red iginuhit mo nang this pattern.
bahagi ng kwento. and the rest of the balls marinig mo ang boses My name is
Ipagaya sa sulatang papel
2.Ipaguhit ang blue. ng iyong mga kamag- _____________.
ang pangalan ng paaralan
nagugustuhan nilang Answer: aral? Bakit? Bakit What is your name?
sa mga bata.
tauhan sa kwento. How many red balls hindi? ________________
Bigyang-pansin ang
are there?_____
tamang baybay at
How many blue balls
paggamit ng malaking titik.
are there?____
Which is more? Red
balls or blue balls? __
Which is less? Red
balls or blue balls?___
H. Paglalahat ng Tandaan: Ipaawit ang” Ang Lobo” Saan ka nag-aaral? What is the first step in Puno ng kakaiba at
Aralin Maipapakita natin ang nang pangkatan. Bakit mahalaga na analyzing a word kawili-wiling tunog ang
iba’t-ibang paraan ng malaman mo ang problem? ating mundo. May
pagiging masunurin at pangalan ng iyong Remember: sariling tunog ang
magalang kung tayo ay paaralan? The first step in bawat bagay. Ito ang
sasagot kaagad kapag problem solving is to dahilan kaya ang
tinatawag ng kasapi ng Tandaan: know: boses mo ay iba sa
pamilya. Ang pangalan ang aking What is asked? boses ng iyong
paaralan ay kapatid at mga kamag-
_____________________ aral.
__________________ Sa musika, timbre
ang tawag sa
kagandahan at
pagkakaiba ng tunog.
Ito ang nagbibigay sa
iyong boses ng
natatanging kalidad.
I. Pagtataya ng Aralin Lagyan ng / kung ang Balikan ang mga detalye Ang lobo sa iba’t ibang Encircle the letter of Gayahin ang iba‘t Call pupils by pairs to do
bata at sumasagot agad sa kwentong narinig. lugar at ipatukoy ito sa the correct answer. ibang timbre ng tunog this exercise.
sa utos ng magulang. Ikahon ang wastong mga bata. 1. Mother has 36 ng mga hayop o bagay What do the children
___1. Si Alma na salita. Nasa _____ang lobo. chicos. She gave 21 sa sumusunod na say?
palaging sumusunod s 1. Laging tinutukso ni chicos to her friend. larawan. Complete the
autos. Bubuyog si ( Linta, How many chicos were sentences.
___2. Si John na Manok, Uod, Bulate) left to mother? What is I am __________.
nagbibingibingihan 2. Nakadapo ang uod sa asked in the problem? Who are you?
kapag tinatawag ng ( gumamela, rosas, a.number of chicos I am _____________.
Tawaging isa-isa ang mga
tatay. orchid, sampaguita) b. number of chicos
bata.
___3. SI Hana na agad 3. Kumakain si Uod ng given to her friend
Ipasabi ang kumpletong
sumasagot kapag ( bulate, kulisap, dahon, c. number of chicos left
pangalan ng kanilang
tinatawag bulaklak) 2. Susan collected 48
paaralan.
4. Makalipas ang ilang araw , marbles. Her brother
si Uod ay nagging got 25 of them.
How many marbles
( ahas, sawa, were left to her? What
salagubang, paru-paro) is asked?
5. Nagsisi si Bubuyog sa a.number of marbles
laging panunukso kay left
Uod. Humingi siya ng b.number of marbles
( pera, pagkain, tawad, Susana has.
damit) c. number of marbles
her brother got.
J. Karagdagang Ayusin ayon sa Iguhit ang isa sa Buuin at isaluo: Know what is asked in What is the first thing
gawain para sa pagkakasunod-sunod. mga bagay na paborito Ako ay nag-aaralan sa this problem. you should tell about
takdang-aralin at Lagyan ng bilang 1-5. mo. ___________________. Aling Nena baked 67 yourself?
remediation ___Kumain ng mga dahon Kulayan ito. Ipinagmamalaki ko ang cookies. She gave 45 Remember: A person
ang uod. aking paaralan. to her children. How has a name.
___Naging paru-paro ang many cookies were to You should
uod. her? be proud of your name.
___Nawala ang uod. What is asked?
___Tinukso ng bubuyog ___________________
ang uod. _______
___Humingi ng tawad ang
uod.

Prepared by:
BENIEDITH D. MAGAYES
MLSBTeacher
Checked by:
MARK JOSEPH B. APAREJADO
School Principal II

You might also like